Tuesday, May 17, 2022

OMG! ભારતીય-અમેરિકન CEOએ ઝૂમ કોલમાં આપ્યો ઝટકો, 900 કર્મચારીઓને કર્યા છૂટા


મોર્ટગેજ કંપની Better.com ના CEO વિશાલ ગર્ગ કર્મચારીઓને સામૂહિક રીતે કાઢી મૂકે છે તેની વિડિયો ક્લિપ્સ સોશિયલ મીડિયા પર વ્યાપકપણે શેર કરવામાં આવી રહી છે તે સમજાવવા માટે કે ક્રિસમસ પહેલા કામદારોએ શું કહ્યું તે નિર્દય અભિગમ હતો.

ગર્ગએ ચેતવણી સાથે ઝૂમ કૉલની શરૂઆત કરી, “હું તમારી પાસે કોઈ સારા સમાચાર લઈને નથી આવ્યો” તેને કહેતા પહેલા, “જો તમે આ કૉલ પર છો, તો તમે તે કમનસીબ જૂથનો ભાગ છો જેની છટણી કરવામાં આવી રહી છે. અહીં તમારી રોજગારી તરત જ અસરકારક રીતે સમાપ્ત કરવામાં આવી છે .”

ગર્ગએ કહ્યું કે “આ એવા સમાચાર નથી જે તમે સાંભળવા માંગતા હોવ. પરંતુ આખરે, તે મારો નિર્ણય હતો અને હું ઈચ્છું છું કે તમે તે મારી પાસેથી સાંભળો. આ નિર્ણય લેવો ખરેખર પડકારજનક રહ્યું છે. મારી કારકિર્દીમાં આ બીજી વખત છે કે હું આવું કરી રહ્યો છું અને હું આવું નથી કરવા માંગતો. છેલ્લી વાર મેં કર્યું, ત્યારે હું રડ્યો હતો. આ વખતે હું સ્ટ્રોંગ રહેવાની આશા રાખું છું.”

આ પણ વાંચો-69 વર્ષના વ્લાદિમીર પુતિન આજે પણ લાગે છે ફિટ, જાણો તેમના શોખ વિશે

તેમણે ફાઈર કરવાના કારણો સમજાવવાનું ચાલુ રાખ્યું તેમ કંપનીના અધિકારીઓએ 10,000 મજબૂત ફર્મમાંથી 9 ટકા હોવાનું જણાવ્યું હતું તે કામદારો પાસેથી આઘાત અને વેદના સાંભળી શકાય છે.

“આ વાસ્તવિકતા નથી. હે ભગવાન, હું આ માની શકતો નથી. આ વાસ્તવિક નથી. ઓહ ના, આ થઈ શકતું નથી,” વ્યક્તિને એક ક્લિપમાં આવું કહેતા સાંભળી શકાય છે.

આ પણ વાંચો: Shriram Properties IPO: 8મી ડિસેમ્બરે ખુલશે IPO, જાણો પ્રાઇસ બેન્ડ અને ગ્રે માર્કેટ પ્રીમિયમ

ન્યૂ યોર્ક યુનિવર્સિટીની સ્ટર્ન સ્કૂલ ઑફ બિઝનેસના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થી અને ત્રણ બાળકોના પિતા ગર્ગે 2013 માં Better.com ની સ્થાપના કરી હતી અને મોટા ભાગના અમેરિકનોને જટિલ અને આશ્ચર્યજનક લાગતી પ્રક્રિયામાં ઘર ખરીદવા માટે મોર્ટગેજ મેળવવું મુશ્કેલ લાગ્યું હતું. .

“પ્રાચીન કાગળ અને ફોન-આધારિત મેન્યુઅલ પ્રોસેસિંગ વિના ઓનલાઇન પૂર્વ-મંજૂરી આપવા સક્ષમ એક પણ મોર્ટગેજ ધિરાણકર્તા મને મળી શક્યો નથી. મારા શેડ્યૂલ પર કોઈ કામ કરી શક્યું નથી. અને કોઈએ મને માનસિક શાંતિ આપી નથી કે તેઓ ના માત્ર મારા માટે સૌથી વધુ કાર્યક્ષમ, પરંતુ મારા હૃદયમાં શ્રેષ્ઠ ઈન્વેસ્ટ હતા,” તેમણે એક સ્થાપક નોંધમાં જણાવ્યું હતું જેમાં તેમણે ખુલાસો કર્યો કે, તેઓ હવે અબજોપતિ હોવાનું કહેવાતુ હોય છે છતાં પણ તેઓ હજુ પણ એક ભાડાના ઘર રહી રહ્યા છે.

ગર્ગે જૂન 2021ની નોંધમાં દાવો કર્યો હતો કે “3 અઠવાડિયા સુઘી બ્રેઈન ડેમેજ અને ફોન ટેગના ” ને સમાપ્ત કરવાના હેતુથી કંપનીની સ્થાપના કર્યા પછી અને “જ્યાંથી તમે લગભગ 3 મિનિટમાં તમારા મોબાઇલ ફોન પર પૂર્વ-મંજૂરી મેળવી શકો છો” એવી પ્રક્રિયા રજૂ કરી હતી. ટીમના કદમાં ત્રણ ગણો વધારો થયો છે અને અમે ફક્ત પ્રતિભાશાળી, જુસ્સાદાર લોકોને ઉમેરવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ જેઓ અમારા મિશનમાં વિશ્વાસ રાખે છે અને અમે હમણાં જ શરૂઆત કરી રહ્યા છીએ.”

દેખીતી રીતે, તે ખૂબ જ જલ્દી હતું. ઝૂમ કૉલમાં, ગર્ગે સમજાવ્યું કે માર્કેટ બદલાઈ ગયું છે અને કંપનીને ટકી રહેવા માટે તેની સાથે આગળ વધવું પડશે.

આ પણ વાંચો: Small Business Idea: એડવર્ટાઈઝિંગ એજન્સી શરૂ કરી સરળતાથી કરો મોટી કમાણી, જાણો A to Z

Better.comની બેક ઓફિસ ભારતમાં છે અને તે સ્પષ્ટ નથી થયું કે બરતરફ કરાયેલા કામદારોમાંથી કેટલા ભારતમાં છે અને કેટલા યુએસમાં છે. ગર્ગે જણાવ્યું હતું કે યુ.એસ.-સ્થિત તમામ કર્મચારીઓને છૂટા કરવામાં ચાર અઠવાડિયા, સંપૂર્ણ લાભો અને બે મહિનાનું કવરઅપ મળશે જેના માટે કંપની પ્રીમિયમ ચૂકવશે.

માર્કેટના અહેવાલો અનુસાર, જાહેરમાં જવાની પહેલાં ધિરાણકર્તાને ગયા અઠવાડિયે $750 મિલિયનની રોકડ , મુખ્યત્વે સોફ્ટબેંક તરફથી, સ્પેશિયલ પર્પઝ એક્વિઝિશન કંપની (Special Purpose Acquisition Company) (SPAC) દ્વારા રકમ મળી હતી.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,311FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles