Monday, July 4, 2022

Relationship Tips: છૂટાછેડા પછી પણ તમે ખુશ રહી શકો છો, જાણો કેવી રીતે


How to Stay Happy After Divorce: લગ્ન (Marriage) સંબંધ દરેક માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સંબંધ (Relationship) છે. એના માટે લોકોને ખબર નહી કેટલા સપના જુએ છે અને આ સપનાને સાકાર કરવા માટેના તમામ પ્રયત્નો કરે છે.

પરંતુ કેટલીક વાર લગ્ન પછી સંબંધો એટલા સુંદર નથી હોતા જેટલા આપણે ક્યારેય કલ્પના પણ કરી હોય. આના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. કેટલીક વાર લગ્ન પછી (Marriage) સંબંધો એટલા સુંદર હોતા નથી જેની આપણે કલ્પના કરી હોય. કેટલીક વાર લગ્ન સંબંધ (Relationship) એવા તબક્કે પહોંચે છે જ્યાં છૂટાછેડા (Divorce) થાય છે, પછી ભલે તે ન ઇચ્છે.

ક્યારેક છૂટાછેડા પછી ઘણા લોકો પોતાને સંભાળી શકતા નથી, પછી તે સ્ત્રીઓ હોય કે પુરુષો. તેમની પાસે આગળ વધવાના માર્ગો છે, પરંતુ ભાવનાત્મક રીતે તેઓ એટલા તૂટી જાય છે કે તેઓ જીવનમાં આગળ વધવા અને ખુશ રહેવા માટે પોતાને મનાવી શકતા નથી. જ્યારે છૂટાછેડા પછી પણ ખુશ રહી શકાય છે. જો તમે આવા તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યા છો તો આ ટિપ્સ તમારા માટે ખૂબ ઉપયોગી થઈ શકે છે. ચાલો જાણીએ કે છૂટાછેડા પછી તમે તમારી જાતને કેવી રીતે ખુશ રાખી શકો છો.(Tips to stay happy after divorce)

આ પણ વાંચો: Marriage Age for Women: લગ્ન માટે યુવતીઓની કાયદાકીય ઉંમર 21 વર્ષ કરવાના પ્રસ્તાવને કેબિનેટની મંજૂરી, શું અસર થશે?

How to Stay Happy After Divorce- સપોર્ટ સિસ્ટમ બનાવો

છૂટાછેડા પછી, વ્યક્તિ ખૂબ તૂટી ગઈ હોય છે. આવી પરિસ્થિતિમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ બાબત એ છે કે સપોર્ટ સિસ્ટમ શોધવી. તેથી તમે આ સમયે એવું વ્યક્તિ શોઘો જેના પર છૂટાછેડા પછી તમે સૌથી વધુ વિશ્વાસ કરી શકો. જેથી જ્યારે તમને દુઃખ થાય ત્યારે તે વ્યક્તિ સાથે વાત કરીને તમે સારું અનુભવી શકો. સાથે જ જરૂર પડે તો તેઓ તમારી સાથે ઉભા રહી શકે છે.

ગ્રુપમાં જોડાઓ

તમે તમારી જાતને સારું લાગે તે માટે ગ્રુપમાં પણ જોડાઈ શકો છો. જો કે, ઇન્ટરનેટ એ નવા લોકોને મળવાનો વધુ સારો માર્ગ છે. તમે તમારી સરળતા અનુસાર કોઈપણ પ્રકારના જૂથ શારીરિક અથવા ઓનલાઇન પસંદ કરી શકો છો. જો તમારા જૂથમાં તમારા જેવા લોકો હોય તો તે વધુ સારું રહેશે કારણ કે તે તમને અલગ અનુભવશે નહીં. તમે તમારા લગ્નની ચર્ચા પણ કરી શકશો. આ જૂથ મિત્રો, ડોકટરો, સલાહકારો અથવા છૂટાછેડા સહાયક જૂથોનું હોઈ શકે છે.

પોતાના પર આપો ઘ્યાન

છૂટાછેડા પછી ઘણા લોકો પોતાની જાત પર ધ્યાન આપવા માંગતા નથી. જે લોકો પોતાને સમય આપવા માંગતા નથી અથવા પોતાનું ધ્યાન રાખવા માંગતા નથી. તેઓ બધે નિરાશા જુએ છે. તમારે બીજા કોઈને પ્રેમ કરતા પહેલા તમારી જાતને પ્રેમ કરવાની જરૂર છે. તેથી બધું ભૂલી જવું અને તમારી જાત પર ધ્યાન આપવું મહત્વપૂર્ણ છે. તમારી જાતને સારી રીતે ડ્રેસ અપ કરો, નવી હેરસ્ટાઇલનો ટ્રાઈ કરો, મિત્રો સાથે બહાર જાઓ, તમારી પસંદગીના વર્ગમાં જોડાઓ, તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો, માઇન્ડફુલનેસ કસરતો કરો, ધ્યાન કરો, ભવિષ્યની યોજનાઓ બનાવો, તમારા વિશ્વાસને વધુ ગાઢ બનાવો, ઉજવણીનું કારણ શોધો.

આ પણ વાંચો: કૃષિ સાથે જોડાયેલા આપણા પ્રાચીન જ્ઞાનને ઉપયોગમાં કેવી રીતે લેવું તે શીખવું પડશે : PM

ઓનલાઇન ડેટિંગ સાઇટમાં જોડાઓ

જો તમે કોઈની સાથે મિત્રતા કરવાનું મન બનાવી રહ્યા છો, તો ઓનલાઇન ડેટિંગ સાઇટ તમારા માટે વધુ સારો વિકલ્પ હશે. આ તમને બહાર ગયા વિના ઓનલાઇન લોકોને મળી શકો છે અને એ નિર્ણય પર પહોંચી શકે છો કે બીજાને મળવું કે નહીં અથવા કેટલી મિત્રતા કરવી છે.

નવા સંબંધમાં ઉતાવળ ન કરો

છૂટાછેડા પછી તમારી જાતને થોડો સમય આપો અને જો તમે નવા સંબંધ બનાવવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તેમાં ઉતાવળ ન કરો. છૂટાછેડા પછી તરત જ નવા સંબંધમાં આવવાથી તમારું દિલનું દુઃખ પણ વધી શકે છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે જો તમારા નવા સંબંધોમાં ફરી એકવાર વસ્તુઓ કામ ન કરે તો તે તમને ખૂબ નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. છૂટાછેડા પછી કોઈની સાથે સંબંધમાં ફરી આગળ વધવું પડે તો વસ્તુઓ ધીરે ધીરે વધવા દો.

આ પણ વાંચો: ગ્રીન એનર્જી ઉત્પાદનમાં 17,658.18 મેગાવોટ સ્થાપિત ક્ષમતા સાથે ગુજરાત સમગ્ર દેશમાં ત્રીજા સ્થાને

સિંગલ પેરેન્ટ્સ તરીકે બાળકોની સંભાળ લો

જો તમને બાળકો હોય તો તમારા બાળકોને સિંગલ પેરેન્ટ્સ તરીકે એવી રીતે સંભાળવાનો પ્રયાસ કરો કે તેઓ તેમની માતા અથવા પિતાને યાદ ન કરે. કોઈપણ પ્રકારનો તણાવ લેવાને બદલે પડકારને સ્વીકારો અને તમારી જવાબદારી પૂરી કરો. મોટા બાળકોને સમજાવવું સરળ છે, પરંતુ જો બાળકો નાના હોય, તો તેઓ કયા માતાપિતાને પસંદ કરવા માંગે છે તે પસંદ કરવા માટે દબાણ ન કરો. (ડિસ્ક્લેમર: આ લેખમાં માહિતી અને માહિતી સામાન્ય માન્યતાઓ પર આધારિત છે.  ગુજરાતી સમાચાર 18 તેમની પુષ્ટિ કરતું નથી. આનો અમલ કરતા પહેલા સંબંધિત નિષ્ણાતનો સંપર્ક કરો.)Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,376FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles