Sunday, July 3, 2022

Coronaને નાબૂદ કરવું અશક્ય, વધતા કેસનો પણ કોઈ અર્થ નથી – COVID પેનલના પ્રમુખે કહી અન્ય ઘણી વાત


નવી દિલ્હી. દેશમાં કોરોના વાયરસ (coronavirus)ના કેસમાં વધારો થયો છે. આરોગ્ય મંત્રાલય (health ministry)ના જણાવ્યા અનુસાર, શુક્રવારે દેશભરમાં કોરોનાના 1,17,100 નવા કેસ નોંધાયા છે. કોરોનાનો પોઝીટીવ રેટ (Positivity rate) પણ વધીને 7.74 ટકા થઈ ગયો છે. આટલા બધા કેસો હોવા છતાં, કોરોનાને લઇ નેશનલ covid19 સુપરમોડલ કમિટીના પ્રમુખ ડૉ. એમ વિદ્યાસાગર કહે છે કે કોવિડ સંક્રમણના વધતા જતા કેસ અને તેની સંખ્યાને રોકવાનો કોઈ અર્થ નથી. ડૉ. વિદ્યાસાગરે news18.com સાથે વાત કરતાં કહ્યું કે કોવિડને ખતમ કરવું અશક્ય છે કારણ કે તે આશ્ચર્યજનક રીતે રોગપ્રતિકારક શક્તિને વધારે છે.IIT હૈદરાબાદના પ્રોફેસર ડૉ.ઈ વિદ્યાસાગરના જણાવ્યા અનુસાર, ઓમિક્રોનના ખતરાને જોતા positivity rate એ પરિસ્થિતિની ગંભીરતાને સમજવાનો સચોટ પુરાવો નથી

શાળાઓ, કોલેજો, ઓફિસો બંધ કરવાથી કશું નહીં થાય

ડો.એમ.વિદ્યાસાગરે જણાવ્યું હતું કે હાલનો કોરોના વાયરસ એટલો મ્યૂટેડ થઈ જાય છે કે રસી દ્વારા વિકસિત રોગપ્રતિકારક શક્તિથી પણ બચી નીકળે છે. તેથી માનવ શરીર આ વાયરસ સામે લડવા માટે સક્ષમ નથી.

આ પણ વાંચો: New Guidelines | Gujaratમાં આજથી નવી Guidelines અમલમાં

તેથી, કોવિડ સાથે સંબંધિત કોઈ નીતિ ઘડતી વખતે આપણે આ નંબર પર ધ્યાન આપવું જોઈએ નહીં, એમ તેમણે ઉમેર્યું હતું. તેમણે કહ્યું હતું કે, શાળાઓ, કોલેજો, ઓફિસો બંધ કરવા અથવા લોકડાઉન લાદવા માટેની નીતિ નક્કી કરતી વખતે આપણે કોરોના સકારાત્મકતાની સંખ્યા પર ધ્યાન આપવાની જરૂર નથી. તેમણે કહ્યું કે કોરોનાના કેસો વધશે કારણ કે મનુષ્ય પાસે તેનાથી બચવા નો કોઈ સક્ષમ રસ્તો નથી.

આ પણ વાંચો: New Guidelines | Gujaratમાં આજથી નવી Guidelines અમલમાં

તમને વાયરસ તો મળશે પણ બીમારી નહિ

ડો.વિદ્યાસાગરે કહ્યું કે આ સિઝનમાં શરદી જેવું છે. ડો.વિદ્યાસાગરે જણાવ્યું હતું કે, જે પણ થાય, કોરોના સંક્રમણ ફેલાશે. લોકડાઉન એ ઉકેલ નથી. આનાથી વાયરસનો ફેલાવો અટકશે નહીં. લોકડાઉન વધુ અવ્યવસ્થા અથવા ગભરાટ પેદા કરવાને બદલે વાયરસના ફેલાવાને અટકાવશે. આ માત્ર લોકોમાં ગભરાટ અને ભયનું વાતાવરણ ઊભું કરશે. તેમણે કહ્યું હતું કે, હાલના દૃશ્યમાં સંક્રમણની ગતિ ઝડપથી વધશે પરંતુ તેનો પોતાનામાં ખાસ અર્થ નહીં હોય. જ્યારે પણ કોરોના પોઝિટિવ હોય છે, ત્યારે તે સંક્રમણનું ગંભીર સ્વરૂપ જાહેર કરતું નથી. એવું લાગે છે કે તમને વાયરસ મળશે, પરંતુ તમને કોઈ બીમારી નહીં થાય.

આ પણ વાંચો: Omicronને ઓળખવા માટે પહેલી સ્વદેશી કિટ Omisure, ICMRએ આપી પરવાનગી

સુપરમોડલ કમિટીમાં આઈઆઈટી કાનપુરના પ્રોફેસર મનિન્દર અગ્રવાલ, આર્મી મેડિકલ સર્વિસના ડેપ્યુટી ચીફ લેફ્ટનન્ટ જનરલ માધુરી કાનિતકરનો પણ સમાવેશ થાય છે. આ સમિતિની રચના નરેન્દ્ર મોદીની સરકારે કરી છે.

Published by:Riya Upadhay

First published:

Tags: Coronavirus, Covid News, Health News, Lifestyle, Omicron CaseSource link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,377FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles