Thursday, July 7, 2022

Goa Trip Guide: ગોવા જાઓ ત્યારે શું ખાવું ? ક્યાં ફરવા જવું ? શોપિંગ માટે કઈ માર્કેટ છે બેસ્ટ ? આ બધુ જ જાણો અહી


જો તમે ફરવાના શોખીન છો અને ગોવા જવાનું પ્લાનિંગ (Goa Trip Planning Guide) કરી રહ્યા છો, તો આજે અમે તમારા માટે ટ્રાવેલ અને ફૂડ બ્લોગર સ્મૃતિ સક્સેના (Food Blogger Smriti Saxena) દ્વારા આપવામાં આવેલી ટ્રાવેલ ગાઈડ (Goa Travel Guide) લઈને આવ્યા છીએ. આ માર્ગદર્શિકાને અપનાવીને, તમે ફક્ત તમારી સફરને સરળ બનાવી શકતા નથી, પરંતુ આ શહેરને નવી રીતે અન્વેષણ પણ કરી શકો છો. તમારી ગોવાની સફરને યાદગાર બનાવવા માટે અમે તમને મહત્વની ટિપ્સ જણાવીએ છીએ.   

ગોવા બીચ તેની નાઇટ લાઇફ અને પાર્ટીઓ માટે જાણીતું છે. અહીં રહેવું, મુલાકાત લેવી, ખાવું અને કયા બજારમાંથી ખરીદી કરવી વધુ સારું રહેશે, તે ગાઈડ  વિના જાણી શકાતું નથી. આવી સ્થિતિમાં, અમારી ગોવા ટ્રિપ માર્ગદર્શિકા (Goa Trip Guide in Gujarati) તમારા માટે ખૂબ જ મદદરૂપ સાબિત થશે.

આ પણ વાંચો: River Rafting Safety : જો રિવર રાફ્ટિંગનો છે પ્લાન તો આટલી બાબતનું રાખો ખાસ ધ્યાન

કયા દરિયાકિનારા છે શ્રેષ્ઠ

Best Beaches in Goa: જો તમે શાંત બીચ શોધી રહ્યા છો, તો ઉત્તર ગોવામાં અશ્વેમ બીચ અને દક્ષિણમાં પાલોલેમ બીચ તમારા માટે સારા વિકલ્પો સાબિત થશે. અહીં અન્ય બીચ કરતાં વધુ આરામ અને શાંતિ છે. ધ્યાનમાં રાખો કે તમારો દિવસ ગોવામાં વહેલો શરૂ કરો, કારણ કે આ શહેરની સુંદરતા અને દ્રશ્યો દરેક પસાર થતા કલાકો સાથે અલગ-અલગ થાય છે.

સૂર્યાસ્ત પછી

ગોવાની વાત આવે તો નાઈટલાઈફને (Goa night life) બિલકુલ ભૂલી શકાય તેમ નથી. સનડાઉન, એટલે કે સાંજ પછી, તમે ગોવાની સાંજની મજા માણવા માટે વાગેટર અને મોરજિમ જવાનો પ્લાન બનાવી શકો છો. ત્યાંના બાર અને રેસ્ટોરાં ખૂબ લોકપ્રિય છે. ધ્યાનમાં રાખો કે જો તમે લાંબા સમય માટે ગોવા જઈ રહ્યા છો, તો વેગેટર અને મોર્જિમમાં તમારા રોકાણને અગાઉથી બુક કરો. કેટલીકવાર ભીડને કારણે આનંદ માણવાની તમારી યોજના નિષ્ફળ થઈ શકે છે.

વોટર એક્ટિવિટી

Water Activity in Goa : જો તમને એડવેન્ચર ગમે છે, તો ગોવામાં વોટર સ્પોર્ટ્સમાં સામેલ થાઓ. આ સિવાય તમે યાટમાંથી ગોવાની સુંદરતા જોઈ શકો છો. તમને વાદળી ઊંડા સમુદ્ર અને ત્યાં આયોજિત પ્રવૃત્તિઓ યાદ હશે. જો તમે ઇચ્છો તો, તમે ટૂર પેકેજની યોજના કરતી વખતે જ આ પ્રવૃત્તિઓને પેકેજમાં સમાવી શકો છો.

સીફૂડનો સ્વાદ લો

જો તમે તાજા સીફૂડનો સ્વાદ લેવા માંગતા હો, તો માછલીની ડિશ, જેની કિંમત સ્થાનિક રીતે 150 રૂપિયા છે, તેને તમારા ભોજનનો એક ભાગ બનાવી શકાય છે. ગોવામાં હોય ત્યારે ફેન્સી શ્રિમ્પ અને બેકડ ફિશનો સ્વાદ લેવાનું ધ્યાન રાખો. આ સિવાય ગોવાની લોકલ વાનગીઓ પણ ટ્રાય કરો.

શું ખરીદવું

Shopping in Goa: તમે ગોવાથી કોકોનટ ઓઈલ, કોકમ, સિલ્વર જ્વેલરી, ડ્રીમ કેચર અને કાજુ જેવી વસ્તુઓ ખરીદી શકો છો. ગોવાનું તિબેટીયન માર્કેટ પહેલેથી જ લોકપ્રિય છે. આ સિવાય કારીગરી બજારની આસપાસ ફરવા માટે સમય કાઢો, ત્યાં તમને આવી ઘણી વસ્તુઓ મળશે, જેને તમે ભેટમાં ખરીદી શકો છો. તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે કલંગુટ માર્કેટ બાગા કરતા સસ્તું છે. કોઈપણ વસ્તુ ખરીદતી વખતે સોદાબાજી કરો.

આ પણ વાંચો: ઉનાળામાં વોટર પાર્કમાં જતાં પહેલા આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો, જાણો શું કરશો શું નહીં ? 

ક્યાં રહેવું

Best Stay in Goa: હોટલ ઉપરાંત, તમે વેકેશન રેન્ટલ અને વિલામાં રહેવાનું પણ વિચારી શકો છો. રહેવા માટે કયું સ્થળ છે, તે તમારા બજેટ પ્રમાણે નક્કી કરો. રહેવા માટે ઓછી ભીડવાળી જગ્યાઓ પસંદ કરવાનો પ્રયાસ કરો, જેથી તમે ગોવાના શ્રેષ્ઠ દૃશ્યોનો આનંદ માણી શકો. રહેવાની જગ્યા નક્કી કરતા પહેલા, વચ્ચેથી તેનું અંતર શોધો.

Published by:Rahul Vegda

First published:Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,381FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles